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MKATABA WA AMANA YA MUDA MAALUM 

 
MKATABA HUU UMEFUNGWA LEO TAREHE ……..YA MWEZI WA.……MWAKA …………………… 

 

BAINA YA 
 

BURUTE  SACCOS LTD 
 

NA  
 

…………………………………………..............................................................(MWEKA AMANA) 
 

NAMBA YA UANACHAMA ……………………NAMBA YA SIMU…………………………………………………………….. 
 

 

 



 

 

1 MAELEZO BINAFSI YA MWEKA AMANA 

i. Jina kamili…………………………………………        wa ……………………………………… 

ii. Kiwango cha Amana kwa tarakimu………..         Stakabadhi Na……………………….. 

iii. Kiwango cha Amana kwa maneno…………………………………………………………... 

            ………………………………………………………………………………………………………… 

   iv.     Riba ya amana itakuwa asilimia ……kwa mwaka, sawa na Tshs ………………............. 

   v.      Lengo la uwekezaji ………………………………………………………………………………. 

  Vi.     TIN Namba ………………………………………………………………………………………….. 

 

2. MUDA WA UWEKEZAJI 

i. Muda wa Amana ni miezi……………………………………………………………………… 

ii. Tarehe ya kuanza mkataba …………………………………………………………….............. 

iii. Mwisho wa mkataba …………………………………………………………………………... 

iv. Kiwango chote cha Amana pamoja na riba Tshs ……………………………………………… 

 

3. UTARATIBU NA UKOMO WA MKATABA WA UWEKEZAJI WA AMANA 

I. Uwekezaji wa Amana utakuwa wa mwaka mmoja ambao unaweza kuhuishwa kwa 

ridhaa ya mweka Amana baada ya hesabu za mwaka kufungwa na riba stahiki 

kubainishwa. 

II. Kiwango cha Amana kitakachokuwa na sifa ya kulipwa riba ni kuanzia Tshs 

1,000,000/=. 

III. Fedha iliyowekezwa kwa mujib wa mkataba huu haitaruhusiwa kutolewa kabla ya 

muda wa mkataba kufika, vinginevyo mwekezaji atakuwa amevunja mkataba na 

atalipa fidia kwa kugawana na chama faida itakayokuwa imepatikana kwa uwiano 

wa 50% kwa 50%. 

IV. Viwango vya riba vitakavyolipwa vitakuwa ni vile vilivyoainishwa kwenye sera ya 

Amana iliyopo. Hata hivyo vinaweza kuboreshwa kulingana na mahitaji ya mfumo wa 

soko. 

V. Faida ya uwekezaji (Amana) na riba stahiki zitalipwa pindi mkataba utakapoisha na 

mwanachama anaweza kuingia mkataba mpya na kuchukua  fedha zake akihiari. 

VI. Mwekezaji ataruhusiwa kuchukua faida kila baada ya miezi mitatu kwa mkataba 

unaozidi miezi mitatu. 

 
4. UTHIBITISHO NA TAMKO LA MWEKEZAJI 

Mimi……………………………………………, (Mwekezaji) Nimesoma nakuelewa masharti na 

taratibu zilizoainishwa kwenye mkataba huu na ninakubali bila ushawishi wala shuruti ya mtu 

yeyote kuweka Amana zangu kiasi cha Tshs …………………  kwa mujibu wa taratibu na 

masharti ya  mkataba uu. 

 

Saini ya mwekezaji………………………... Saini ya Afsa mwenye Mamlaka ……………………. 

Tarehe………………………….                       Tarehe …………………… Mhuri …………………….. 

 

 

   AWAMU YA 01  AWAMU YA 02  AWAMU YA 03  AWAMU YA 04 

 KIASI CHA FAIDA TOLEWA         

 SAINI YA MLIPWAJI         

 


